You are here
Home > AI

Artificial intelligence in context: how it interacts with other transformational technologies in telugu

సందర్భంలో కృత్రిమ మేధస్సు: ఇది ఇతర పరివర్తన సాంకేతికతలతో ఎలా సంకర్స్తుంది

Artificial intelligence in context: how it interacts with other transformational technologies in telugu

కృత్రిమ మేధస్సు ఏదో ఒక రూపంలో సుదీర్ఘకాలం నుండి ఇప్పటికే ఇక్కడ ఉన్నాయని వివరించడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, వారు తరచూ అల్గోరిథంలను గూగుల్ యొక్క శోధన సాంకేతికతను సూచిస్తారు. లేదా మొబైల్ పరికరాల్లో అనువర్తనాల ఒక ఆకస్మిక. కచ్చితంగా చెప్పాలంటే, ఈ అల్గోరిథంలు AI అయితేనే కాదు.

ఉదాహరణకు, ప్రసంగం గుర్తింపు గురించి కూడా ఆలోచించండి. లేదా ఐడెంటిఫికేషన్ టెక్నాలజీస్, ఉత్పత్తి సిఫారసులు మరియు మేము ఎలక్ట్రానిక్ ఆటలను కూడా ప్లే చేస్తాము. మరియు కోర్సు యొక్క అనేక ఉదాహరణలు ఉన్నాయి, పరిశ్రమ లేదా ఫంక్షన్ ఆధారపడి. ఉదాహరణకి మార్కెటింగ్, AI యొక్క రూపాలతో వేదికల యొక్క సమూహాన్ని ఉపయోగిస్తుంది: సామాజిక ప్లాట్ఫారమ్లలో డేటా ఆధారిత మార్కెటింగ్ పరిష్కారాలలోని అంచనా సామర్థ్యాలకు సెంటిమెంట్ విశ్లేషణ నుండి.

కాబట్టి కృత్రిమ మేధస్సు చాలా విషయాలు. కథనాల నుండి పరిశోధన ద్వారా గ్రాఫిక్, AI యొక్క విస్తృత పర్యావరణ వ్యవస్థలో వివిధ ప్రాంతాలను చూపిస్తుంది, టెక్స్ట్ మైనింగ్ నుండి లోతైన అభ్యాసం మరియు సిఫార్సు ఇంజిన్ల వరకు ఉంటుంది. రెండోది ప్రతి ఒక్కరికి తెలుసు లేదా కనీసం ప్రతిచోటా సిఫారసు ఇంజిన్లతో వాడబడుతుంది. ఆపై Uber వంటి అన్ని ఆ అనువర్తనాలు ఉన్నాయి, Airbnb మరియు ఉండడానికి పొరుగు లో ఒక Uber డ్రైవర్ మరియు ఉండడానికి ఒక Airbnb స్థలం వరుసగా కనెక్ట్ AI – ఆధారిత AI.

నేటి మరియు రేపటి వ్యాపార మరియు సమాజ సందర్భంలో AI యొక్క పాత్ర మరియు ప్రస్తుత తరంగాలను అర్ధం చేసుకోవడానికి పెద్ద అతివ్యాప్తి గొడుగు పదం క్రింద వాస్తవాలు మరియు సాంకేతికతలను పరిశీలించడం ముఖ్యం. ఇది పెద్ద డేటా, నిర్మాణాత్మక డేటా, ఇంటిగ్రేషన్ మరియు డిజిటల్ పరివర్తన సందర్భంలో కృత్రిమ మేధస్సు యొక్క ప్రస్తుత తరంగాలను చూడటానికి కూడా ముఖ్యం.

Artificial intelligence in context: how it interacts with other transformational technologies in telugu

ఇతర టెక్నాలజీలు మరియు అవకాశాలను వారు అందించే – మరియు కూడా అనివార్య ఎనేబ్లర్ యొక్క – – బహుశా పదం కాదు కాబట్టి అది ఇప్పుడు ఒక సరైన సరిపోతుందని వాస్తవం కృత్రిమ మేధస్సు ఎందుకు కారణాల ఒకటి. కొన్నిసార్లు మీకు కృత్రిమ మేధస్సు పద్ధతులు అవసరం.

3 వ వేదిక టెక్నాలజీలు మరియు కృత్రిమ మేధస్సు యొక్క అంతర్గత అనుసంధానం

డిజిటల్ పరివర్తన మరియు ఆవిష్కరణ వేగవంతం మరియు వేగవంతం చేసే సాంకేతికతల జాబితాలను ఆవిష్కరించడానికి మనకు ఆందోళన లేనందున, మేము IDC యొక్క గతంలో పేర్కొన్న ప్రసిద్ధ 3 వ ప్లాట్ఫారమ్ను ఉపయోగిస్తాము, అయితే మీరు చాలా మంది ఇతరులను ఉపయోగించవచ్చు.

3 వ ప్లాట్ఫారమ్ అని పిలవబడే ఫౌండేషన్ 4 కనెక్ట్ అయిన సాంకేతికతలను కలిగి ఉంది మరియు అవి AI తో అనుసంధానించబడి మరియు అంతర్గతంగా అంతర్గతంగా అనుసంధానించబడి ఉంటాయి.

రిమైండర్ గా: రియల్-లైఫ్ దరఖాస్తుల్లో టెక్నాలజీస్ మరియు ప్రక్రియల యొక్క అధిక ఇంటర్కనెక్టివిటీ అనేది మేము డిజిటల్ పరివర్తన లేదా DX ఆర్థిక వ్యవస్థగా పిలువబడిన దాని యొక్క ప్రధాన లక్షణం.

ఈ సాంకేతిక పరిజ్ఞానాలలో ప్రతి ఒక్కటీ (ఇవి AI కాదు, అనేక సాంకేతిక పరిజ్ఞానాలు మరియు ముఖ్యంగా, అనువర్తనాలు మరియు పర్యవసానాలు వంటివి) డిజిటల్ పరివర్తన యొక్క సాంకేతిక డ్రైవర్లు.

ఈ 4 పునాది సెట్లు లేదా స్తంభాలు పైన (AI, మొబిలిటీ, సాంఘిక మరియు బిగ్ డేటా / Analytics లో అవసరమైన క్లౌడ్ కంప్యూటింగ్) ముందుగా ఉపయోగించిన పదం, నూతన ఆవిష్కరణలు అని పిలువబడతాయి.

Artificial intelligence in context: how it interacts with other transformational technologies in telugu

ఇవి మరలా వివిధమైనవి – సాంకేతిక పరిజ్ఞానాలు మరియు సాంకేతిక పరిజ్ఞానం మరియు సాంకేతిక పరిణామాలను నడిపించే సాంకేతిక ఆవిష్కరణలు మరియు వాటిని అన్ని సహజంగా కృత్రిమ మేధస్సుతో విలీనం చేయబడ్డాయి మరియు వాస్తవానికి కొన్ని AI యొక్క పర్యాయపదాలుగా ఉన్నాయి.

కాగ్నిటివ్ సిస్టమ్స్: ఎన్ ఇన్నోవేషన్ యాక్సిలేటర్

ఈ ఆవిష్కరణ యాక్సెలరేటర్లలో ఒకటి, మీరు 3 వ ప్లాట్ఫారమ్ యొక్క చిత్రంలో చూడగలిగేటట్లుగా, అభిజ్ఞా వ్యవస్థలు సాంకేతికంగా పిలవబడతాయి.

కాగ్నిటివ్ కంప్యూటింగ్ అనేది వాస్తవానికి IBM ప్రధానంగా కృత్రిమ మేధస్సు యొక్క ప్రస్తుత తరం మరియు ప్రత్యేకంగా మెషీన్ లెర్నింగ్, ప్రయోజనం, అనుకూలత, స్వీయ-అభ్యాసం, సందర్భోచితత్వం మరియు మానవ సంకర్షణలతో వర్ణించటానికి ప్రసిద్ధి చెందింది. మానవ ఇక్కడ కీ మరియు అన్ని ఆ AI- సంబంధిత డూమ్స్డే మూవీ దృశ్యాలు కంటే జీర్ణం కూడా సులభంగా ఒక సందేహం లేకుండా.

ముఖ్యంగా, అభిజ్ఞా వ్యవస్థలు అనుసంధానించబడిన పరికరాలచే సృష్టించబడిన భారీ మొత్తం డేటాను విశ్లేషిస్తాయి, కేవలం విశ్లేషణ, ప్రిడిక్టివ్ మరియు సూచనాత్మక విశ్లేషణ సాధనాలను విశ్లేషించడం, సలహాలు మరియు ఆటోమేటెడ్ చర్యలు, నేర్చుకోవడం మరియు అందించే విశ్లేషణ సాధనాలు. మీరు బహుశా తెలిసినట్లుగా, IBM యొక్క అభిప్రాయాన్ని IBM వాట్సన్ మేము క్రింద పరిష్కరించడానికి చేస్తాము. ‘అభిజ్ఞా కంప్యూటింగ్’ అనే పదం కచ్చితంగా మాట్లాడటం అనేది ఒక సమస్యగా ఉంది. ఉదాహరణకు, జ్ఞానం యొక్క ప్రధాన భాగానికి చెందిన ఉపచేతనము కూడా కలిగి ఉంటుంది. ఇది చాలా దూరాన్ని తీసుకువచ్చినప్పటికీ, IBM దాని ‘అభిజ్ఞా’ ప్లాట్ఫామ్ వాట్సన్ ఎలా చేయగలదనేదాని గురించి అతిశయోక్తి వాదనలు చేస్తుందని చెప్పాల్సిన అవసరం ఉంది. నిజానికి మార్కెటింగ్. ప్రజలు అర్థం చేసుకోలేని కొన్ని విలక్షణమైన లక్షణాలను ప్రజలు కలిగి ఉన్నారు. ఒక సరళమైన ఉదాహరణ: మనకు తెలిసినంత వరకు ఇప్పటికీ మనము ఉన్న జాతులు మాత్రమే ఉన్నాము (మానవులకు తెలిసిన జ్ఞానం యొక్క పరిమితులకు, ట్రాన్స్హ్యూమనిస్టులతో చర్చకు మరింత ఆహారం). మానవ భావోద్వేగాలు మెదడులు మరియు మేధస్సు కంటే ఎక్కువ. భావోద్వేగాలు, తరచూ అహేతుకంగా విరుద్ధమైనవి, గణితానికి తగ్గించబడవు మరియు యంత్రాల వలె ప్రజల యొక్క మొత్తం పోలిక నిజంగా దోషపూరితంగా ఉంది.

Leave a Reply

Top