You are here
Home > AI

Artificial intelligence (AI) and cognitive computing: what, why and where in telugu

కృత్రిమ మేధస్సు (AI) మరియు అభిజ్ఞా కంప్యూటింగ్: ఏమి, ఎందుకు మరియు ఎక్కడ తెలుగులో

Artificial intelligence (AI) and cognitive computing: what, why and where in telugu

కృత్రిమ మేధస్సు ఇప్పటికే అప్లికేషన్లు పుష్కలంగా ఉంది, శోధన అల్గోరిథంలు మరియు మీరు డిసేబుల్ కోసం బయోనిక్ అవయవాలకు ప్రతి రోజు ఉపయోగించే సాధనాలు నుండి. కాగ్నిటివ్ కంప్యూటింగ్ అనేది IBM ఉపయోగించే ఒక పదం. అయితే కంప్యూటర్లు నిజంగా జ్ఞానపరమైనవి కావు. కృత్రిమ మేధస్సు (AI) మరియు అభిజ్ఞా కంప్యూటింగ్ మరియు వివిధ రకాల AI పద్ధతులు ఉపయోగించడం మరియు అభివృద్ధి చేయడం ఎలా?

కృత్రిమ మేధస్సు (సాంకేతిక పరిజ్ఞానం వలె, మానవ మేధస్సును అనుకరిస్తుంది అనే అర్థంలో) అనేక రూపాల్లో మరియు మార్గాల్లో చాలాకాలం నుండి ఇక్కడే ఉంది, కొంతమంది దీనిని ఎక్కువ మంది ఉపయోగించడం ఇష్టం లేదు – కాని కృత్రిమ మేధస్సు నిజం, మీ వ్యాపారం చాలా.

కృత్రిమ మేధస్సు (AI) గురించి మాట్లాడే బదులు చాలామంది AI ఆవిష్కరణ మరియు త్వరణం యొక్క ప్రస్తుత తరంగ వర్ణనను వర్ణించారు – ఆమోదయోగ్యంగా కొంత భిన్నంగా ఉంచారు – అభిజ్ఞా కంప్యూటింగ్ వంటి నిబంధనలు మరియు భావనలను లేదా తరచుగా కృత్రిమ మేధస్సు యొక్క అనేక నిజ-జీవిత అనువర్తనాల్లో దృష్టి పెట్టడం, మరియు విక్రేత – “తెలివైన”, “తెలివైన”, “ప్రిడిక్టివ్” మరియు, నిజంగా, “అభిజ్ఞా”, “స్మార్ట్” సమాచార నిర్వహణ, ఆరోగ్యం, జీవిత విజ్ఞాన శాస్త్రం, సమాచార విశ్లేషణ, డిజిటల్ పరివర్తన, భద్రత (సైబర్ మరియు ఇతరులు), వివిధ వినియోగదారుల అనువర్తనాలు, తదుపరి మెన్ స్మార్ట్ భవనం సాంకేతికతలు, ఫిన్టెచ్, ప్రిడిక్టివ్ నిర్వహణ, రోబోటిక్స్ మరియు మరింత. ఆ పైన, AI IOT మరియు పెద్ద, అలాగే, చిన్న డేటా విశ్లేషణలు సహా అనేక ఇతర సాంకేతికతలకు జోడిస్తారు.

కృత్రిమ మేధస్సుతో చారిత్రక సమస్య – మంచిది కాగ్నిటివ్?

AI పరిష్కారాలు / ఆవిష్కరణల కోసం కృత్రిమ మేధస్సు అనే పదాన్ని పలు విక్రేతలు అనుమానించడం మరియు వాటిని తరచుగా మరొక పదాన్ని ప్యాకేజీ చేయడం (మాకు విశ్వసిస్తే, మేము అక్కడ ఉన్నాము) అనేక కారణాలు ఉన్నాయి. కృత్రిమ మేధస్సు (AI) అనేది సాధారణ అవగాహనలో కొంతవరకు ప్రతికూల శబ్దార్ధం కలిగి ఉంటుంది కానీ సాంకేతిక నాయకులు మరియు సంస్థల అవగాహనలో కూడా ఉంది.

Artificial intelligence (AI) and cognitive computing: what, why and where in telugu

ఒక ప్రధాన విషయం ఏమిటంటే కృత్రిమ మేధస్సు – ఇది చాలా విస్తృతమైన భావన / రియాలిటీ, అనేక టెక్నాలజీలు మరియు వాస్తవికతలను కలిగి ఉంది – ‘క్లౌడ్’ లేదా ‘థింగ్స్ యొక్క ఇంటర్నెట్’ లాంటి అంశంగా మారింది, దాని గురించి మేము మాట్లాడుతున్నాము మరియు ఒక అభిప్రాయం / భావనను కలిగి ఉండాలి, ఇతరులతో పాటు, ప్రసిద్ధ సంస్కృతికి కృతజ్ఞతలు. హాలీవుడ్ AI (లేదా మెరుగైనది: సూపర్ ఇన్స్టిట్యూషన్, అదే కాదు). ఇది రోబోట్లను ప్రపంచవ్యాప్తంగా తీసుకునే మంచి సైన్స్ ఫిక్షన్ బ్లాక్బస్టర్స్ మరియు సినిమాలకు సంబంధించినది కాదు. AI అటువంటి విస్తృతమైన భావన వాస్తవం అంటే సరిగ్గా అంటే దాని గురించి అపార్థాలకు దారి తీస్తుంది. వారు AI గురించి లేదా లోతైన అభ్యాసం గురించి లేదా టెక్స్ట్ మైనింగ్ గురించి మాట్లాడేటప్పుడు కొందరు నిజంగా యంత్ర అభ్యాస గురించి మాట్లాడతారు, జాబితా కొనసాగుతుంది. ఇతరులు తప్పనిసరిగా విశ్లేషణలు గురించి మాట్లాడతారు మరియు డూమ్స్డే మూవీ దృశ్యాలు ప్రతిదీ మిశ్రమంగా ఉంటుంది, వీటిలో రోబోటిక్స్ మరియు సూపర్ ఇంటెలిజెన్స్ ఉన్నాయి. మరియు చాలా సందర్భాలలో మేము నిజంగా AI యొక్క కొన్ని రూపం గురించి మాట్లాడండి.

సలహాదారులు. మూల
కృత్రిమ మేధస్సు మునుపటి ‘ప్రజాదరణ తరంగాలు’ (మునుపటి మిలీనియంకి తిరిగి వెళుతుంది, ఈ ఆర్టికల్ దిగువ ఉన్న పెట్టెను చూడండి) నుండి అంచనాలను బట్వాడా చేయడంలో విఫలమయిందనే వాస్తవంతో ఈ దృగ్విషయం ముందుకు వెళుతుంది మరియు ఇది ఒక భావన, పరిశోధన రంగం మరియు సెట్ టెక్నాలజీస్ – ఇది చాలామంది విక్రేతలకు తక్కువ ఆకర్షణీయంగా తయారవుతుంది, స్పష్టంగా AI సాంకేతికతలు మరియు అనువర్తనాలు, అలాగే అంచనాలను అభివృద్ధి చేశాయి,

ఇప్పటికీ, లోతైన అభ్యాసం, ఇమేజ్ గుర్తింపు, పరికల్పన తరం, కృత్రిమ నాడీ నెట్వర్క్లు, అవి నిజమైనవి మరియు భాగాలు వివిధ అనువర్తనాల్లో ఉపయోగించబడతాయి. ఐడిసి ప్రకారం, అభిజ్ఞా కంప్యూటింగ్ అనేది దాని మూడవ ప్లాట్ఫారమ్ పైన ఆరు ఇన్నోవేషన్ యాక్సిలరేటర్లలో ఒకటిగా ఉంది మరియు సంస్థ ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న అభిజ్ఞా వ్యవస్థలపై 2019 లో సుమారు 31.3 బిలియన్ డాలర్లను చేరుకోవచ్చని అంచనా వేసింది. ఐడిసి కూడా అభిజ్ఞాత్మకత గురించి మాట్లాడుతుంది. అభిజ్ఞా వ్యవస్థలు ఈ ఆర్టికల్లో ఒక ఆవిష్కరణ యాక్సిలరేటర్ వలె).

Artificial intelligence (AI) and cognitive computing: what, why and where in telugu

అనేక సాంకేతిక మరియు సామాజిక ప్రాంతాల్లో కృత్రిమ మేధస్సు వేగంగా ఉపయోగించబడుతోంది, అయితే అమ్మకందారుల నుండి ఏమి చేయగలదు అనే దాని గురించి కొంచెం హైప్ ఉంది. అయినప్పటికీ, నిర్దిష్ట ప్రాంతాలలో AI యొక్క రూపాల యొక్క పెరుగుతున్న శ్రద్ధ మరియు అవగాహన భవిష్యత్తులో మనం ఎంత దూరం వెళ్లాలనుకుంటున్నాం అనే దానిపై చర్చలు జరుగుతాయి.

ప్రముఖ సాంకేతిక నాయకులు ప్రమాదం గురించి హెచ్చరించారు మరియు ట్యాంకులు మరియు సంఘాలు ఆలోచించడం మరియు మానవత్వం భవిష్యత్తులో చర్చలు తో AI (మరియు రోబోటిక్స్) యొక్క దీర్ఘకాలిక ప్రభావాన్ని గురించి ఆలోచించడం మరియు సూపర్ ఇన్ఫ్లయెన్స్ యొక్క ప్రభావం, కానీ కూడా దగ్గరగా నేటి ఆందోళనలకు, ఆటోమేషన్ / AI / రోబోట్ల ప్రభావం ఉపాధి. ఎప్పుడైనా, ఇది కృత్రిమ మేధస్సు అనే పదానికి సంబంధించిన ప్రతికూల అర్థాన్ని బలోపేతం చేయడానికి అవసరమైన పరిస్థితులను సృష్టించే పదార్ధాల మిశ్రమాన్ని మళ్లీ జత చేస్తుంది – మరియు ప్రస్తుత రాజకీయ మార్పులు మొత్తం ఆటోమేషన్ / డిజిటలైజేషన్ వలె.

“తెలివైన”, “అభిజ్ఞా” లేదా “స్మార్ట్” ఏదైనా గురించి మాట్లాడటానికి మాకు మరింత సౌకర్యంగా ఉంటే, అలా ఉండండి. అంతేకాదు, కృత్రిమ మేధస్సు ఇక్కడ ఉంది మరియు పెరుగుతున్నది, అది ఎందుకు ఇక్కడ ఉంది, అది ఎలా సహాయపడుతుంది మరియు ఉపయోగించబడుతుందో మరియు అది మీ కోసం ఉద్దేశించినది.

Leave a Reply

Top