You are here
Home > AI

Yale Computer Science Research in Telugu

Yale Computer Science Research

Yale Computer Science Research in Telugu

బాహ్య సరిహద్దులను స్థాపించడం ఏ రంగంలోనైనా ఒక విద్యాసంబంధ పరిశోధన ప్రయత్నం. వ్యాపార ప్రయత్నాలు లాభదాయకంగా ఉంటాయి; విద్యావిషయక ప్రయత్నాలు సాధ్యమేమిటో చూపుతాయి. భౌతిక శాస్త్రం, గణితం మరియు ఇతర పెద్ద, దీర్ఘ-కాల ప్రాంతాలు, చాలా పరిశోధన లాభాలు ఈ పాత్ర యొక్క పాత్ర మరియు చుట్టుకొలతలో చాలా తక్కువ మార్పులకు దారితీస్తుంది. కంప్యూటర్ సైన్స్ భిన్నంగా ఉంటుంది. ఇది బ్రాండ్ కొత్తది. 1940 వ దశకంలో కొంతమంది పరిశోధకులు ఈ క్షేత్రంలో పారాచ్యుట్ చేయగా, వారికి విస్తరించడానికి భూభాగం లేదు. వారు కంప్యూటర్ సైన్స్ స్క్రాచ్, ఎక్కువ లేదా తక్కువ నుండి కనుగొన్నారు. వారు సైన్స్, అల్గారిథమ్స్, డిజైన్, అండ్ ఫిలాసఫీలో ప్రాథమిక ప్రశ్నలను ఎదుర్కొన్నారు; మరియు వాటిని సమాధానం ద్వారా, వారు రంగంలో మేధో ఆధారంగా ఏర్పాటు. “గణితం” అంటే ఏమిటి? గణనలను ఎలా వర్గీకరిస్తాము, అసాధ్యమైనది నుండి అభ్యాసాన్ని అసాధ్యం నుండి వేరు చేస్తాం? ప్రోగ్రామింగ్ భాషల రూపకల్పన ఎలా చేయాలి, మరియు వారు ఏ వైవిధ్యం చేస్తారు? సూత్రం సాఫ్ట్వేర్ నుండి ఒక మనస్సును నిర్మించడానికి సాధ్యమేనా? అందువలన న.

Yale Computer Science Research in Telugu

యేల్ యొక్క కంప్యూటర్ సైన్స్ డిపార్ట్మెంట్ 1969 లో స్థాపించబడినప్పుడు, నాలుగు ప్రధాన ప్రాముఖ్యతలను కలిగి ఉంది: గణన, కృత్రిమ మేధస్సు, సంఖ్యా విశ్లేషణ, మరియు సిస్టమ్స్. సంవత్సరాలుగా, ఈ ప్రాంతాలు రెండు లోతు మరియు వెడల్పులో చాలా త్వరగా అభివృద్ధి చెందాయి, ప్రతి ఇప్పుడు అనేక ఉప-ప్రాంతాలు ఉన్నాయి. కృత్రిమ మేధస్సులో, మెషిన్ లెర్నింగ్, సహజ భాషా ప్రాసెసింగ్, రోబోటిక్స్, కంప్యూటర్ విజన్, నాడీ నెట్వర్క్లు మరియు అనేక ఇతర రంగాలలో వృద్ధి చెందింది. సిస్టమ్స్ పరిశోధన ఇప్పుడు గ్రాఫిక్స్, డేటాబేస్లు, ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్, నెట్వర్కింగ్, మరియు ప్రోగ్రామింగ్ లాంగ్వేజెస్ యొక్క మొత్తం ఉప-విభాగాన్ని కలిగి ఉంది, ఇందులో అధికారిక అర్థాలు, కంపైలర్లు, ప్రోగ్రామింగ్ వాతావరణాలు, తార్కిక చట్రాలు, సాఫ్ట్వేర్ ఇంజనీరింగ్ మరియు ఆబ్జెక్ట్ ఓరియంటెడ్, ఫంక్షనల్ మరియు లాజిక్ ప్రోగ్రామింగ్ ఉన్నాయి. అదేవిధంగా, గణన సిద్ధాంతం ఇప్పుడు కంప్యూటబిలిటీ, సంక్లిష్టత సిద్ధాంతం, ఆల్గోరిథమ్స్, క్రిప్టోగ్రఫీ, పంపిణీ కంప్యూటింగ్, వివిక్త గణితశాస్త్రం, యాంత్రిక రూపకల్పన మరియు మరిన్ని విశ్లేషణలను కలిగి ఉంది. ఈ అనేక కొత్త ప్రాంతాలలో ప్రతి ఒక్కటి తమ సొంత సమావేశాలు, పత్రికలు, ఫెడరల్ మరియు ఇంటర్నేషనల్ రీసెర్చ్ ప్రోగ్రామ్స్, మరియు మొదలైనవాటిని ప్రగల్భాలు చేస్తున్నాయి.

ఈ ప్రాంతాలు ప్రతి సైద్ధాంతిక మరియు ప్రయోగాత్మక విభాగాలలో కూడా అభివృద్ధి చెందాయి. ఉదాహరణకు, సెక్యూరిటీ సిద్ధాంతం సరైనదిగా మరియు గూఢమైనదిగా గూఢ లిపి శాస్త్ర ప్రోటోకాల్లని స్థాపిస్తుంది, అయితే ప్రోటోకాల్లు వాస్తవిక దాడులను తట్టుకోగలవని నిర్ధారించడానికి నిజమైన వ్యవస్థలు నిర్మించబడాలి మరియు ఫీల్డ్ చేయాలి. టైప్ సిద్దాంతం మరియు వర్గ సిద్ధాంతం ప్రోగ్రామింగ్ లాంగ్వేజ్ల యొక్క పునాదిని స్థాపించటానికి సహాయం చేస్తాయి, కానీ ప్రోగ్రామర్లు వాటిని నిర్మాణాత్మకంగా వాడుకోవచ్చని నిర్ధారించడానికి రియల్ భాషల రూపకల్పన మరియు నిర్మించాల్సిన అవసరం ఉంది. మరియు నేర్చుకోవడం మరియు ప్రణాళిక సిద్ధాంతం ఆటోమేటెడ్ ఇంటెలిజెన్స్ పరిమితులు ఏమిటో మాకు చెబుతుంది, కానీ ఈ ఫలితాల సాధ్యత చూపించడానికి రోబోట్లు నిర్మించాల్సిన అవసరం. యేల్లో, సైద్ధాంతిక పరిశోధన మరియు దరఖాస్తు పరిశోధన రెండూ చాలా విలువైనవి.

Yale Computer Science Research in Telugu

అనేక శాస్త్రాలు అలాగే కళలు మరియు మానవీయ శాస్త్రాలను తాకిన బహుళసాంస్కృతిక క్షేత్రంగా కంప్యూటర్ సైన్స్ తన సరిహద్దులను దాటి కూడా పెరిగింది. ఇంజనీరింగ్ మరియు మ్యాథమెటిక్స్తో స్పష్టమైన అతివ్యాప్తాల నుండి, భౌతికశాస్త్రం, ఆర్థికశాస్త్రం, చట్టం, నిర్వహణ, మనస్తత్వ శాస్త్రం, జీవశాస్త్రం, ఔషధం, సంగీతం, తత్వశాస్త్రం మరియు భాషాశాస్త్రాలతో సహజ సంబంధాలు ఉన్నాయి. వాస్తవానికి, CS అధ్యాపకుల సభ్యులు ఈ ప్రాంతాల్లో ప్రతి సహకారంతో నిమగ్నమై ఉన్నారు. ఈ ప్రయత్నాలు క్రాస్-లిస్ట్ కోర్సులు, ఇంటర్డిసిప్లినరీ మేజర్స్ (కాగ్నిటివ్ సైన్స్), ప్రత్యేక “ట్రాక్స్” మరియు డ్యూయల్ మేజర్స్, మరియు అప్లైడ్ మఠ్ ప్రోగ్రామ్ యొక్క సృష్టి ద్వారా మా పాఠ్య ప్రణాళికను ప్రభావితం చేశాయి.

కంప్యూటర్ సైన్స్ రీసెర్చ్లో ప్రధానంగా కంప్యూటర్ సైన్స్ పరిశోధన ప్రధానంగా కింది ప్రాంతాలలో ఉంది: కృత్రిమ మేధస్సు, కంప్యూటర్ గ్రాఫిక్స్, కంప్యూటర్ సిస్టమ్స్ మరియు నెట్వర్కింగ్, డేటాబేస్ సిస్టమ్స్, డిస్ట్రిబ్యూటెడ్ కంప్యూటింగ్, మెషిన్ లెర్నింగ్, నేచురల్ లాంగ్వేజ్ ప్రాసెసింగ్, ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్, ప్రోగ్రామింగ్ లాంగ్వేజెస్, రోబోటిక్స్, సైంటిఫిక్ కంప్యూటింగ్ మరియు అప్లైడ్ మ్యాథమ్యాటిక్స్, సెక్యూరిటీ అండ్ క్రిప్టోగ్రఫీ, అండ్ థియరిటికల్ కంప్యూటర్ సైన్స్.

యేల్ యొక్క కంప్యూటర్ సైన్స్ డిపార్ట్మెంట్ ఉంది మరియు ఫీల్డ్ యొక్క బాహ్య సరిహద్దులను తిరిగి నిర్వచించడంలో నాయకుడిగా కొనసాగుతుంది. కానీ సాధారణంగా కంప్యూటర్ సైన్స్, మరియు యేల్ యొక్క శాఖ ముఖ్యంగా, అనేక సవాళ్లు ఎదుర్కొంటుంది. కీ పరిశోధన ప్రాంతాలు త్వరితంగా ఉద్భవించాయి, మరియు డిపార్ట్మెంట్ వారికి తగిన స్పందన కలిగి ఉంటుంది. కంప్యూటర్ సైన్స్లో అండర్గ్రాడ్యుయేట్ పాఠ్య ప్రణాళిక, పాత శాస్త్రాల వలె కాకుండా, ఒక విద్యార్థి యొక్క కెరీర్లో గణనీయంగా మారవచ్చు. డిపార్ట్మెంట్ యొక్క విద్యా మిషన్ యువ కంప్యూటర్ నిపుణుల అవసరాలను ట్యూన్ ఉండడానికి ఉంది. మా అండర్గ్రాడ్యుయేట్ ప్రోగ్రామ్ గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా క్రమంగా పెరుగుతోంది. యేల్ అండర్గ్రాడ్యుయేట్స్ దేశంలో అత్యుత్తమమైనవి, మరియు సలహా మరియు సహకారం కోసం డిపార్ట్మెంట్ గీయగల టాలెంట్ యొక్క లోతైన పూల్. పీహెచ్డీ కార్యక్రమంతో పాటు, మాస్టర్స్ డిగ్రీ కార్యక్రమం కూడా ఉంది, ఇది విద్యార్థులకు కొత్త విద్యాపరమైన ఎంపికలను అందిస్తుంది, మరియు మరింత శిక్షణ కోసం వృత్తిపరమైన అవసరాలను కలిగి ఉన్న కెరీర్ కంప్యూటర్ శాస్త్రవేత్తలకు కూడా.

 

Leave a Reply

Top