You are here
Home > AI

What Is AI in Telugu

What Is AI in Telugu

AI ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ప్రజాదరణ పొందింది – ఇక్కడ మీరు తెలుసుకోవలసిన అన్ని తాజా వార్తలు మరియు పరిణామాలు ఉన్నాయి

వైజ్ఞానిక కల్పన, కృత్రిమ మేధస్సు, లేదా AI యొక్క అంశాలను కాకుండా, నేటి ప్రపంచంలో పెరుగుతున్న సాధారణ దృశ్యం అవుతుంది.

అత్యుత్తమ శక్తివంతమైన సాఫ్ట్వేర్ను టాప్-ఆఫ్-రేంజ్ హార్డ్వేర్తో కలపడం, AI ఉపకరణాలు రోజువారీ జీవితంలోని అనేక ప్రాంతాల్లో, ఆరోగ్య సంరక్షణ నుండి ట్రాఫిక్ సమస్యలను మార్చడానికి ఉపయోగించబడుతున్నాయి.

కానీ AI అంటే ఏమిటి, మరియు ఇది ఎలా ఉపయోగించబడుతోంది? ఇక్కడ మీరు తెలుసుకోవలసిన అంశాలకు మా మార్గదర్శిని, మరియు నేటికి చాలా వినూత్న మరియు ఆసక్తికరమైన వినియోగ సందర్భాలలో కొన్ని.

What Is AI

AI అంటే ఏమిటి?

మానవ మెదడు కన్నా కంప్యూటర్లు ఎన్నటికీ శక్తివంతమైనవి కావు, కానీ ఆధునిక కాలాల్లో అభివృద్ధి వేగవంతం అయినందువల్ల, ఇది కేసు కాదని నిరూపించబడింది.

ఒక భావనగా AI అనేది కంప్యూటింగ్ హార్డువేర్ను దానికదే తనను తాను ఆలోచించగలగడమే, మరియు అది ఫెడ్ చేయబడుతున్న డేటా ఆధారంగా నిర్ణయాలు తీసుకుంటుంది. AI వ్యవస్థలు చాలా క్లిష్టమైన మరియు శక్తివంతంగా ఉంటాయి, ప్రభావవంతమైన ముగింపుకు రావడానికి చాలా వేగవంతమైన సమయంలో సమాచారం యొక్క లోతైన లోతుల సమాచారాన్ని ప్రాసెస్ చేయగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది.

వివరణాత్మక అల్గోరిథంల కృతజ్ఞతలు, AI వ్యవస్థలు ప్రస్తుతం మముత్ కంప్యూటింగ్ పనులను మరింత వేగంగా మరియు మరింత సమర్ధవంతంగా మానవ మనస్సుల కంటే నిర్వహించగలవు, ప్రపంచవ్యాప్తంగా పరిశోధనలు మరియు అభివృద్ధి ప్రాంతాలలో పెద్ద ఎత్తున అభివృద్ధి చెందుతున్నవి.

What Is AI In telugu

AI యొక్క అత్యంత ముఖ్యమైన వాస్తవిక అనువర్తనాల్లో కొన్ని IBM యొక్క వాట్సన్, ఇవి భారీ స్థాయిలో విస్తృత శ్రేణిలో పరిశోధన కోసం ఉపయోగించబడుతున్నాయి, మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క అజూర్ మెషిన్ లెర్నింగ్ మరియు టెన్సార్ ఫ్లో కూడా ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ముఖ్యాంశాలను చేస్తున్నాయి.

కానీ AI- ఆధారిత స్మార్ట్ సహాయకులు కూడా సిరి, Cortana మరియు అలెక్సా యొక్క ఇష్టాలు అనేక మంది ప్రజల జీవితాలను స్వాగతించారు తో, చాలా మొబైల్ పరికరాల్లో ఒక సాధారణ ఉనికి మారుతున్నాయి.

AI టెక్నాలజీ యొక్క అనువర్తనాలకు ఎటువంటి పరిమితి లేదు, మరియు పర్యావరణ వ్యవస్థ యొక్క అత్యంత ఉత్తేజకరమైన అంశం ఏమిటంటే, అది ఎక్కడ తదుపరిది వెళ్ళగలదు, చివరికి ఏ సమస్యలను పరిష్కరిస్తుంది.

What is AI in Telugu

ఇది మేధో యంత్రాలను తయారుచేసే విజ్ఞాన మరియు ఇంజనీరింగ్, ముఖ్యంగా తెలివైన కంప్యూటర్ కార్యక్రమాలు. ఇది మానవ మేధస్సును అర్థం చేసుకోవటానికి కంప్యూటర్లను ఉపయోగించుట అదే పనితో సంబంధం కలిగివుంటుంది, కానీ జీవశాస్త్రపరంగా గమనించదగ్గ పద్ధతులకు AI కూడా నిర్బంధించబడదు.

గూఢచార ప్రపంచంలో లక్ష్యాలను సాధించే సామర్థ్యం యొక్క గణన భాగం. ప్రజలు, అనేక జంతువులు మరియు కొన్ని యంత్రాలలో వేర్వేరు రకాల మరియు మేధస్సు స్థాయిలు ఉంటాయి.

ఇంటెలిజెన్స్లో మెళుకువలు ఉన్నాయి, మరియు AI పరిశోధనలు కంప్యూటర్లను వాటిలో కొందరిని ఎలా చేయాలో మరియు ఇతరులను ఎలా చేయాలో గుర్తించాయి. ఒక పని చేయడమే నేడు బాగా అర్థం చేసుకున్న విధానాలకు మాత్రమే అవసరమవుతుంది, ఈ కార్యక్రమాల్లో కంప్యూటర్ ప్రోగ్రామ్లు బాగా ఆకట్టుకొనే ప్రదర్శనలు ఇస్తాయి. ఇటువంటి కార్యక్రమాలు “కొంచెం తెలివైన” గా పరిగణించబడాలి.

IQ పిల్లలలో గూఢచార అభివృద్ధి చెందుతున్న రేట్లు ఆధారంగా ఉంది. పిల్లల వయసు సాధారణంగా పిల్లల వయస్సుకి ఒక నిర్దిష్ట స్కోరు చేస్తుంది. స్థాయి తగిన విధంగా పెద్దవాళ్లకు విస్తరించబడింది. IQ జీవితంలో విజయం లేదా వైఫల్యం యొక్క వివిధ చర్యలతో బాగా పరస్పర సంబంధం కలిగి ఉంటుంది, అయితే IQ పరీక్షల్లో అధిక స్కోర్ చేయగల కంప్యూటర్లను వాటి ఉపయోగంతో బలహీనంగా కలిగి ఉంటుంది. ఉదాహరణకు, ఒక చిరకాల శ్రేణుల పునరావృత్తులు పునరావృతమయ్యే సామర్థ్యాన్ని ఇతర మేధోపరమైన సామర్ధ్యాలతో సరిగ్గా పరస్పరం సహకరించే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది, ఎందుకంటే బహుశా పిల్లవాడు ఒకేసారి గణించే సమాచారాన్ని ఎంతగానో అంచనా వేస్తుంది. అయినప్పటికీ, “ span ” చాలా పరిమిత కంప్యూటర్లకు కూడా చిన్నది.

Leave a Reply

Top