You are here
Home > AI

New coating could have big implications for lithium batteries in telugu

New coating could have big implications for lithium batteries in talugu

పూత బ్యాటరీ కాథోడ్లకు అదనపు పొరను అందిస్తుందిపూత బ్యాటరీ కాథోడ్లకు అదనపు పొరను అందిస్తుంది.

New coating could have big implications for lithium batteries in talugu

మెరుగైన లిథియం-అయాన్ బ్యాటరీని నిర్మించడం అనేది బ్యాటరీ యొక్క కాథోడ్ ఎలక్ట్రానిక్గా మరియు అయాన్లుగా నిర్వహించడానికి పలు బ్యాటరీలు తర్వాత సురక్షితంగా ఉంటాయి అని నిర్ధారించడానికి ఒకేసారి అనేక కారణాలను చెప్పవచ్చు.

ఒక కొత్త ఆవిష్కరణలో, US డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ ఎనర్జీ (DOE) అర్గోన్ నేషనల్ లాబొరేటరీలో శాస్త్రవేత్తలు ఒక కొత్త కాథోడ్ పూతను అభివృద్ధి చేశారు, ఇవి ఆక్సిడెటివ్ రసాయన ఆవిరి నిక్షేపణ సాంకేతికతను ఉపయోగించి, వీటిని మరియు లిథియం-అయాన్ బ్యాటరీలతో అనేక ఇతర సంభావ్య సమస్యలను పరిష్కరించడానికి సహాయపడుతుంది స్ట్రోక్.

“మేము కనుగొన్న పూత నిజంగా ఒక రాయితో అయిదు లేదా ఆరు పక్షులను కొట్టింది.” ఖలీల్ అమీన్, ఆర్గోన్నే సహచర మరియు బ్యాటరీ శాస్త్రవేత్తలు.

పరిశోధనలో, అమిన్ మరియు అతని తోటి పరిశోధకులు అర్గోన్ యొక్క మార్గదర్శక నికెల్-మాంగనీస్-కోబాల్ట్ (NMC) కాథోడ్ పదార్థం యొక్క కణాలను తీసుకున్నారు మరియు PEDOT అని పిలిచే సల్ఫర్-కలిగిన పాలిమర్తో వాటిని కప్పారు. బ్యాటరీ చార్జ్ మరియు డిశ్చార్జెస్ వంటి బ్యాటరీ యొక్క ఎలక్ట్రోలైట్ నుండి ఈ పాలిమర్ కాథోడ్ రక్షణ పొరను అందిస్తుంది.

సాంప్రదాయిక పూతలను కాకుండా, ఇది మైక్రో-పరిమాణం కాథోడ్ రేణువుల యొక్క బాహ్య ఉపరితలంను రక్షించడానికి మరియు క్రాకింగ్కు లోపలికి గురవుతుంది, పెడోటో పూత కాథోడ్ కణాల లోపలికి ప్రవేశించగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది, అదనపు రక్షణ పొరను కలుపుతుంది.

New coating could have big implications for lithium batteries in talugu

అదనంగా, PETOT బ్యాటరీ మరియు ఎలక్ట్రోలైట్ మధ్య రసాయన పరస్పర చర్యను నిరోధిస్తుండగా, బ్యాటరీ అవసరమయ్యే లిథియం అయాన్లు మరియు ఎలక్ట్రాన్ల అవసరమైన రవాణాకు ఇది అనుమతిస్తుంది.

“ఈ పూత బ్యాటరీ పనిని మరియు బ్యాటరీని అధోకరణం చేయటానికి లేదా సరిగా పనిచేయని సంభావ్య ప్రతిచర్యలకు ప్రతికూలమైన ప్రక్రియలు మరియు కెమిస్ట్రీలకు అన్నిటికీ స్నేహపూర్వకంగా ఉంది.” పరిశోధన యొక్క మొదటి రచయిత అయిన ఆర్గోన్నే రసాయన శాస్త్రవేత్త గ్విలియాన్ జు.

పూత కూడా బ్యాటరీ యొక్క కాథోడ్ను క్రియారహితం చేయడానికి కారణమయ్యే మరొక ప్రతిచర్యను నిరోధిస్తుంది. ఈ ప్రతిచర్యలో, కాథోడ్ పదార్థం స్పిన్ల అని పిలువబడే మరో రూపంకి మారుతుంది. “దాని ఇతర లక్షణాలతో దాదాపు ఏ విధమైన స్పినల్ నిర్మాణం కలయికతో ఈ పూత చాలా ఉద్వేగపూరితమైన విషయం అవుతుంది,” అమీన్ అన్నాడు.

PEDOT పదార్థం ఆక్సిజన్ విడుదలను నివారించే సామర్థ్యాన్ని కూడా నిరూపించింది, అధిక వోల్టేజ్ వద్ద NMC కాథోడ్ పదార్థాల క్షీణతకు ప్రధాన కారణం. “ఈ పెడోట్ పూత కూడా ఛార్జింగ్ సమయంలో ఆక్సిజన్ విడుదలను అణిచివేయగలదని కనుగొనబడింది, ఇది మంచి నిర్మాణాత్మక స్థిరత్వానికి దారితీస్తుంది మరియు భద్రతను కూడా మెరుగుపరుస్తుంది” అని అమీన్ చెప్పారు.

బ్యాటరీ శాస్త్రవేత్తలు నికెల్-రిచ్ ఎన్ఎమ్సి-కలిగిన బ్యాటరీలలో ఉపయోగం కోసం పూతను పెంచారని అమిన్ సూచించాడు. “ఈ పాలిమర్ కొద్దిసేపట్లోనే ఉంది, కాని అది ఇంకా ప్రోత్సాహకరమైన ప్రభావాలను కలిగి ఉన్నట్లు మేము చూసి ఆశ్చర్యపోయాము,” అని అతను చెప్పాడు.

మెరుగైన లిథియం-అయాన్ బ్యాటరీని నిర్మించడం అనేది బ్యాటరీ యొక్క కాథోడ్ ఎలక్ట్రానిక్గా మరియు అయాన్లుగా నిర్వహించడానికి పలు బ్యాటరీలు తర్వాత సురక్షితంగా ఉంటాయి అని నిర్ధారించడానికి ఒకేసారి అనేక కారణాలను చెప్పవచ్చు.

New coating could have big implications for lithium batteries in talugu

ఒక కొత్త ఆవిష్కరణలో, US డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ ఎనర్జీ (DOE) అర్గోన్ నేషనల్ లాబొరేటరీలో శాస్త్రవేత్తలు ఒక కొత్త కాథోడ్ పూతను అభివృద్ధి చేశారు, ఇవి ఆక్సిడెటివ్ రసాయన ఆవిరి నిక్షేపణ సాంకేతికతను ఉపయోగించి, వీటిని మరియు లిథియం-అయాన్ బ్యాటరీలతో అనేక ఇతర సంభావ్య సమస్యలను పరిష్కరించడానికి సహాయపడుతుంది స్ట్రోక్.

“మేము కనుగొన్న పూత నిజంగా ఒక రాయితో అయిదు లేదా ఆరు పక్షులను కొట్టింది.” ఖలీల్ అమీన్, ఆర్గోనేన్ తోటి మరియు బ్యాటరీ శాస్త్రవేత్త.

పరిశోధనలో, అమిన్ మరియు అతని తోటి పరిశోధకులు అర్గోన్ యొక్క మార్గదర్శక నికెల్-మాంగనీస్-కోబాల్ట్ (NMC) కాథోడ్ పదార్థం యొక్క కణాలను తీసుకున్నారు మరియు PEDOT అని పిలిచే సల్ఫర్-కలిగిన పాలిమర్తో వాటిని కప్పారు. బ్యాటరీ చార్జ్ మరియు డిశ్చార్జెస్ వంటి బ్యాటరీ యొక్క ఎలక్ట్రోలైట్ నుండి ఈ పాలిమర్ కాథోడ్ రక్షణ పొరను అందిస్తుంది.

సాంప్రదాయిక పూతలను కాకుండా, ఇది మైక్రో-పరిమాణం కాథోడ్ రేణువుల యొక్క బాహ్య ఉపరితలంను రక్షించడానికి మరియు క్రాకింగ్కు లోపలికి గురవుతుంది, పెడోటో పూత కాథోడ్ కణాల లోపలికి ప్రవేశించగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది, అదనపు రక్షణ పొరను కలుపుతుంది.

అదనంగా, PEDOT బ్యాటరీ మరియు ఎలక్ట్రోలైట్ మధ్య రసాయన పరస్పర చర్యను నిరోధిస్తుండగా, ఇది బ్యాటరీ అవసరమయ్యే లిథియం అయాన్లు మరియు ఎలక్ట్రాన్ల అవసరమైన రవాణాకు అనుమతిస్తుంది

“ఈ పూత బ్యాటరీ పనిని మరియు బ్యాటరీని అధోకరణం చేయటానికి లేదా సరిగా పనిచేయని సంభావ్య ప్రతిచర్యలకు ప్రతికూలమైన ప్రక్రియలు మరియు కెమిస్ట్రీలకు అన్నిటికీ స్నేహపూర్వకంగా ఉంది.” పరిశోధన యొక్క మొదటి రచయిత అయిన ఆర్గోన్నే రసాయన శాస్త్రవేత్త గ్విలియాన్ జు.

పూత కూడా బ్యాటరీ యొక్క కాథోడ్ను క్రియారహితం చేయడానికి కారణమయ్యే మరొక ప్రతిచర్యను నిరోధిస్తుంది. ఈ ప్రతిచర్యలో, కాథోడ్ పదార్థం స్పిన్ల అని పిలువబడే మరో రూపంకి మారుతుంది. “దాని ఇతర లక్షణాలతో దాదాపు ఏ విధమైన స్పినల్ నిర్మాణం కలయికతో ఈ పూత చాలా ఉద్వేగపూరితమైన విషయం అవుతుంది,” అమీన్ అన్నాడు.

PEDOT పదార్థం ఆక్సిజన్ విడుదలను నివారించే సామర్థ్యాన్ని కూడా నిరూపించింది, అధిక వోల్టేజ్ వద్ద NMC కాథోడ్ పదార్థాల క్షీణతకు ప్రధాన కారణం. “ఈ పెడోట్ పూత కూడా ఛార్జింగ్ సమయంలో ఆక్సిజన్ విడుదలను అణిచివేయగలదని కనుగొనబడింది, ఇది మంచి నిర్మాణాత్మక స్థిరత్వానికి దారితీస్తుంది మరియు భద్రతను కూడా మెరుగుపరుస్తుంది” అని అమీన్ చెప్పారు.

బ్యాటరీ శాస్త్రవేత్తలు నికెల్-రిచ్ ఎన్ఎమ్సి-కలిగిన బ్యాటరీలలో ఉపయోగం కోసం పూతను పెంచారని అమిన్ సూచించాడు. “ఈ పాలిమర్ కొద్దిసేపట్లోనే ఉంది, కాని అది ఇంకా ప్రోత్సాహకరమైన ప్రభావాలను కలిగి ఉన్నట్లు మేము చూసి ఆశ్చర్యపోయాము,” అని అతను చెప్పాడు.

COATING దరఖాస్తుతో పరిశోధకులు NMC- కలిగిన బ్యాటరీలు అధిక వోల్టేజ్లలో అమలు చేయవచ్చని నమ్ముతారు – దీని వలన వారి శక్తి ఉత్పత్తి పెరుగుతుంది – లేదా ఎక్కువ జీవితాలు లేదా రెండూ ఉంటాయి.

పరిశోధన చేయటానికి, శాస్త్రవేత్తలు అర్గోన్: ది అధునాతన ఫోటాన్ మూలం (APS) మరియు సెంటర్ ఫర్ నానోస్కేల్ మెటీరియల్స్ (CNM) లో ఉన్న రెండు DOE ఆఫీస్ ఆఫ్ సైన్స్ యూజర్ ఫెసిలిటీస్ పై ఆధారపడింది. సిట్ అధిక అధిక శక్తి X- రే వైవిద్యం కొలతలు APS యొక్క 11 వ ఐడి-సి యొక్క కిరణ్మం 11-ID-C వద్ద తీసుకోబడ్డాయి, మరియు CNM లో కేంద్రీకృత అయాన్ బీమ్ లితోగ్రఫి మరియు ట్రాన్స్మిషన్ ఎలక్ట్రాన్ సూక్ష్మదర్శినిని ప్రదర్శించారు.

Leave a Reply

Top