You are here
Home > AI

‘Neural Lander’ uses AI to land drones smoothly in telugu

Neural Lander uses AI to land drones smoothly in telugu

పరిశోధకులు ఒక కృత్రిమ మేధస్సు (AI) ఆధారిత వ్యవస్థను అభివృద్ధి చేశారు, ఇవి డ్రోన్స్ మరింత సురక్షితంగా మరియు త్వరితగతికి రావడానికి దోహదపడతాయి, ఇవి తక్కువ శక్తిని గబ్బర్ చేస్తాయి.

'Neural Lander' uses AI to land drones smoothly in telugu

సిస్టం, “నాడీ లాండర్” గా పిలువబడేది, ఇది ఒక అభ్యాస-ఆధారిత నియంత్రిక, ఇది డ్రోన్ యొక్క స్థానం మరియు వేగాన్ని ట్రాక్ చేస్తుంది, మరియు దాని ల్యాండింగ్ పథం మరియు రోటర్ స్పీడ్లను సవరించడం ద్వారా సున్నితమైన సాధ్యం ల్యాండింగ్ను సాధించటానికి ఇది మారుతుంది.

“డ్రోన్స్ మరింత వేగవంతంగా భూమికి రావడంతో, డ్రోన్స్ ముఖ్యంగా అనూహ్యమైన గాలి గస్ట్ల సమక్షంలో మరింత సజావుగా మరియు సురక్షితంగా ప్రయాణించే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది, మరియు తక్కువ బ్యాటరీ శక్తిని తింటాయి,” అని కాలిఫోర్నియా ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ ప్రొఫెసర్ సూన్-జో చుంగ్ (కాల్టెక్) US లో.

లాండింగ్ బహుళ రోటర్ డ్రోన్స్ సజావుగా కష్టం. మైదానం నుండి ఎగిరిపోయే ప్రతి రోటర్ నుండి వాయుప్రవాహం ద్వారా కాంప్లెక్స్ అల్లకల్లోలం ఏర్పడుతుంది, ఎందుకంటే భూమి ఒక సంతతికి దగ్గరగా ఉంటుంది.

ఈ అల్లకల్లోలం బాగా అర్థం కాలేదు లేదా ముఖ్యంగా స్వయంప్రతిపత్తమైన డ్రోన్స్ కోసం భర్తీ చేయడం సులభం కాదు.

అందువల్ల టేకాఫ్ మరియు ల్యాండింగ్ తరచుగా ఒక డ్రోన్ ఫ్లైట్ యొక్క రెండు హానికర భాగాలు. శక్తిని చివరకు కట్ చేసే వరకు డ్రోన్స్ సాధారణంగా చలించే మరియు ల్యాండింగ్ వైపు నెమ్మదిగా అంగుళానికి చేరుకుంటాయి మరియు అవి మిగిలిన దూరాన్ని నేలపైకి వస్తాయి.

కాల్టెక్లో పరిశోధకులు అభివృద్ధి చేసిన కొత్త వ్యవస్థ స్వయంప్రతిపత్తమైన డ్రోన్స్ మరింత సురక్షితంగా మరియు వేగంగా ఎలా భూమిని ఎలా నేర్చుకోవాలో “తెలుసుకోవడానికి” సహాయం చేయడానికి ఒక లోతైన నాడీ వ్యవస్థను ఉపయోగిస్తుంది.

డీప్ నాడీ నెట్వర్క్లు (DNNs) అనేది AI వ్యవస్థలు, అవి మెదడు వంటి జీవసంబంధ వ్యవస్థలచే ప్రేరేపించబడ్డాయి.

పేరులోని “లోతైన” భాగం డేటా ఇన్పుట్లను బహుళ పొరల ద్వారా చర్చ్ చేయడాన్ని సూచిస్తుంది, వీటిలో ప్రతి ఒక్కటి సంక్లిష్ట వివరాలను క్లిష్టపరిచే మరొక విధంగా ఇన్కమింగ్ సమాచారాన్ని ప్రాసెస్ చేస్తుంది.

డీప్ నాడీ నెట్వర్క్లు ఆటోమేటిక్ లెర్నింగ్ చేయగలవు, ఇవి పునరావృత పనులకు అనువుగా ఉంటాయి.

లోతైన నాడీ నెట్వర్క్ల మార్గదర్శకంలో డ్రోన్ కదులుతున్నట్లు నిర్ధారించుకోవడానికి, స్పెక్ట్రల్ సాధారణీకరణ అని పిలిచే ఒక టెక్నిక్ను ఉపయోగించారు, ఇది నాడీ వలయాల యొక్క అవుట్పుట్లను అస్పష్టంగా మారుస్తుంది, తద్వారా అది ఇన్పుట్లను / షిఫ్ట్ షిఫ్ట్ వలె విస్తృతంగా ఊహించని అంచనాలను తయారు చేయదు.

“తక్కువ లోపంతో, నాడీ ల్యాండర్ ఒక వేగవంతమైన, సున్నితమైన ల్యాండింగ్ మరియు నేల ఉపరితలంపై సజావుగా మెరుస్తూ ఉంటుంది” అని కాలిక్ వద్ద కంప్యూటింగ్ మరియు గణితశాస్త్ర శాస్త్రాల సహాయక ప్రొఫెసర్ యిసోంగ్ యు అన్నారు.

లాండింగ్ బహుళ రోటర్ డ్రోన్స్ సజావుగా కష్టం. మైదానం నుండి ఎగిరిపోయే ప్రతి రోటర్ నుండి వాయుప్రవాహం ద్వారా కాంప్లెక్స్ అల్లకల్లోలం ఏర్పడుతుంది, ఎందుకంటే భూమి ఒక సంతతికి దగ్గరగా ఉంటుంది. ఈ అల్లకల్లోలం బాగా అర్థం కాలేదు లేదా ముఖ్యంగా స్వయంప్రతిపత్తమైన డ్రోన్స్ కోసం భర్తీ చేయడం సులభం కాదు. అందువల్ల టేకాఫ్ మరియు ల్యాండింగ్ తరచుగా ఒక డ్రోన్ ఫ్లైట్ యొక్క రెండు హానికర భాగాలు. శక్తిని చివరకు కట్ చేసే వరకు డ్రోన్స్ సాధారణంగా చలించే మరియు ల్యాండింగ్ వైపు నెమ్మదిగా అంగుళానికి చేరుకుంటాయి మరియు అవి మిగిలిన దూరాన్ని నేలపైకి వస్తాయి.

ఆటోటూమాస్ సిస్టమ్స్ అండ్ టెక్నాలజీస్ (కాస్ట్) లో, కృత్రిమ మేధస్సు నిపుణులు నియంత్రణా నిపుణులతో జతకట్టారు, వ్యవస్థను అభివృద్ధి చేయడానికి ఒక లోతైన నాడీ వ్యవస్థను ఉపయోగించేందుకు వ్యవస్థీకృత నిపుణులతో జతకట్టారు, స్వతంత్ర డ్రోన్లు మరింత సురక్షితంగా మరియు వేగంగా ఎలా భూమిని ఎలా పొందాలో తెలుసుకోవడానికి “తక్కువగా” గబ్బర్లింగ్ శక్తి. వారు సృష్టించిన వ్యవస్థ, “నాడీ లాండర్” గా పిలువబడే ఒక అభ్యాస-ఆధారిత నియంత్రిక, ఇది డ్రోన్ యొక్క స్థానం మరియు వేగమును ట్రాక్ చేస్తుంది మరియు సున్నితమైన సాధ్యం ల్యాండింగ్ సాధించడానికి దాని ల్యాండింగ్ పథం మరియు రోటర్ వేగంను సవరించింది.

“ఈ ప్రాజెక్ట్ డ్రోన్స్ ముఖ్యంగా అనూహ్యమైన గాలి గాలులు ఉండటంతో, డ్రోన్స్ మరింత సజావుగా మరియు సురక్షితంగా ప్రయాణించే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది, మరియు డ్రోన్స్ మరింత త్వరగా భూమికి చేరుకోవటానికి తక్కువ బ్యాటరీ శక్తిని తింటాయి” అని సూన్-జో చుంగ్, ఏరోస్పేస్ లో బారన్ ప్రొఫెసర్ ఇంజనీరింగ్ మరియు అప్లైడ్ సైన్స్ విభజన (EAS) మరియు JPL వద్ద పరిశోధనా శాస్త్రవేత్త, ఇది కాల్టెక్ NASA కోసం నిర్వహిస్తుంది. ఈ ప్రాజెక్ట్ చుంగ్ మరియు కాల్టెక్ కృత్రిమ మేధస్సు (AI) నిపుణులైన అమిమా ఆనంద్కుమార్, కంప్యూటింగ్ మరియు మ్యాథమెటికల్ సైన్సెస్ యొక్క బ్రెన్ ప్రొఫెసర్ మరియు కంప్యూటింగ్ మరియు గణిత శాస్త్రాల సహాయక ప్రొఫెసర్ అయిన యిసోంగ్ యు మధ్య సహకారం.

నాచురల్ లాండర్ గురించి వివరించే ఒక కాగితం మే 22 న రోబోటిక్స్ మరియు ఆటోమేషన్పై ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఎలక్ట్రికల్ అండ్ ఎలక్ట్రానిక్స్ ఇంజనీర్స్ (IEEE) ఇంటర్నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్లో సమర్పించబడుతుంది. ఈ పేపర్ యొక్క సహ-రచయిత రచయితలు కాల్టేచ్ గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థులు గున్యా షి, వారి PhD పరిశోధన సంయుక్తంగా పర్యవేక్షిస్తారు చుంగ్ మరియు యు, అలాగే చిన్ యొక్క ఏరోస్పేస్ రోబోటిక్స్ మరియు కంట్రోల్ గ్రూప్లో PhD విద్యార్థులైన జిచెన్ షి మరియు మైఖేల్ ఓ’కన్నెల్.

డీప్ నాడీ నెట్వర్క్లు (DNNs) అనేది AI వ్యవస్థలు, అవి మెదడు వంటి జీవసంబంధ వ్యవస్థలచే ప్రేరేపించబడ్డాయి. పేరులోని “లోతైన” భాగం డేటా ఇన్పుట్లను బహుళ పొరల ద్వారా చర్చ్ చేయడాన్ని సూచిస్తుంది, వీటిలో ప్రతి ఒక్కటి సంక్లిష్ట వివరాలను క్లిష్టపరిచే మరొక విధంగా ఇన్కమింగ్ సమాచారాన్ని ప్రాసెస్ చేస్తుంది. DNN లు ఆటోమేటిక్ లెర్నింగ్ చేయగలవు, ఇవి పునరావృత పనులకు అనువుగా ఉంటాయి.

డ్రోన్ DNN ఆధ్వర్యంలో సజావుగా ఎగురుతూ ఆ నిర్ధారించుకోండి, జట్టు అది ఇన్పుట్లను / పరిస్థితులు ముందడుగుగా క్రూరంగా వివిధ అంచనాలు తయారు చేయని విధంగా నాడీ జాలిక యొక్క ప్రతిఫలాన్ని బయటకు smooths ఇది వర్ణపట సాధారణీకరణ వంటి టెక్నిక్ను అవలంబించారు. ల్యాండింగ్ లో మెరుగుదలలు 3D స్పేస్ లో ఒక ఆదర్శవంతమైన పథం నుండి విచలనం పరిశీలించిన ద్వారా లెక్కించారు. మూడు రకాలైన పరీక్షలు నిర్వహించబడ్డాయి: ఒక నిలువు వరుస ల్యాండింగ్; అవరోహణ ఆర్క్ ల్యాండింగ్; మరియు విమానంలో ఒక విరిగిన ఉపరితలం మీద డ్రోన్ skims – ఒక పట్టిక అంచు వంటి – భూమి నుండి అల్లకల్లోలం ప్రభావం గణనీయంగా మారుతుంటాయి పేరు.

కొత్త వ్యవస్థ నిలువు దోషాన్ని 100 శాతానికి తగ్గిస్తుంది, నియంత్రిత లాండింగ్ కోసం అనుమతిస్తుంది, మరియు పార్శ్వ ప్రవాహాన్ని 90 శాతం వరకు తగ్గిస్తుంది. ప్రయోగాత్మక సంప్రదాయ విమాన కంట్రోలర్లు తరచూ పనిచేయడంతో, వారి ప్రయోగాల్లో, కొత్త వ్యవస్థ భూమికి 10 నుంచి 15 సెంటీమీటర్ల దూరంలో కష్టం కాకుండా వాస్తవ ల్యాండింగ్ను సాధించింది. అంతేకాక, స్కిమ్మింగ్ టెస్ట్ సమయంలో, నాడీ లాండ్సర్ మాత్రం చాలా తేలికగా పరివర్తనం చెందింది.

“తక్కువ లోపం తో, నాడీ ల్యాండర్ ఒక వేగవంతమైన, సున్నితమైన ల్యాండింగ్ మరియు గ్రౌండ్ ఉపరితలంపై సజావుగా మెరుస్తూ సామర్థ్యం ఉంది,” యు చెప్పారు. కొత్త వ్యవస్థ CAST యొక్క మూడు-అంతస్తుల పొడవైన ఎయిర్డ్రమ్లో పరీక్షించబడింది, ఇది దాదాపుగా అపరిమితమైన బహిరంగ వాతావరణ పరిస్థితులను అనుకరించగలదు. 2018 లో ప్రారంభించబడింది, CAST అనేది EAS, JPL, మరియు జియోలాజికల్ మరియు ప్లానెటరీ సైన్సెస్ యొక్క కాల్టెక్ యొక్క డివిజన్, తర్వాతి తరానికి చెందిన స్వయంప్రతిపత్త వ్యవస్థలను రూపొందించడానికి ఏకం చేస్తుండగా, డ్రోన్ పరిశోధన, స్వతంత్ర అన్వేషణ, మరియు జీవవినియోగిత వ్యవస్థలు.

“ఈ పరస్పర క్రమశిక్షణా ప్రయత్నం యంత్ర అభ్యాస మరియు నియంత్రణ వ్యవస్థల నుండి నిపుణులను తీసుకువస్తుంది మరియు ఈ రెండు ప్రాంతాల మధ్య ఉన్న రిచ్ కనెక్షన్లను అన్వేషించటానికి మేము కేవలం ప్రారంభించాము” అని ఆనంద్కుమార్ చెప్పారు.

దాని స్పష్టమైన వాణిజ్య అనువర్తనాలతో పాటు – చుంగ్ మరియు అతని సహచరులు కొత్త వ్యవస్థపై ఒక పేటెంట్ను దాఖలు చేశారు – కొత్త వ్యవస్థ క్యాస్ట్ వద్ద ప్రస్తుతం అభివృద్దిలో ఉన్న ప్రాజెక్టులకు కీలకమైనదిగా నిరూపించగలదు, వీటిలో ఒక స్వతంత్ర వైద్య రవాణాతో సహా, (గ్రిడ్లాక్డ్ ట్రాఫిక్ వంటివి). “ఒక గాయపడిన వ్యక్తిని రవాణా చేసేటప్పుడు వేగంగా మరియు సజావుగా భూమిని పొందగలిగే ప్రాముఖ్యతను అధిగమించలేము,” అని మోర్టిజా ఘరిబ్, హన్స్ డబ్ల్యూ. లీమ్మన్ ప్రొఫెసర్ ఆఫ్ ఏరోనాటిక్స్ మరియు బయోన్స్ ఇంజనీరింగ్ ఇంజనీరింగ్; కాస్ట్ డైరెక్టర్; మరియు ఎయిర్ అంబులెన్స్ ప్రాజెక్ట్ యొక్క ప్రధాన పరిశోధకులలో ఒకరు.

Leave a Reply

Top