You are here
Home > AI

Artificial Intelligence

కృత్రిమ మేధస్సు

artificial intelligence in telugu

“కృత్రిమ మేధస్సు” అనే పేరు వేర్వేరు సమస్య ప్రాంతాలను కలిగి ఉంటుంది, వీటిలో ప్రధానంగా సంక్లిష్ట ఇన్పుట్లను మరియు అవుట్పుట్లను గణించడం కష్టం (లేదా సరిగ్గా అందించినప్పుడు కూడా తనిఖీ చేయండి) కలిగి ఉంటాయి. ఇటువంటి ఆసక్తికరమైన ప్రదేశాలలో ఒకటి సెన్సార్-నియంత్రిత ప్రవర్తన, దీనిలో సోనర్స్ మరియు కెమెరాలు వంటి సెన్సార్ల నుండి సేకరించబడిన సమాచారాన్ని ఉపయోగించి వాస్తవిక ప్రపంచంలో యంత్రం పనిచేస్తుంది. ఇది A.I యొక్క ప్రధాన దృష్టి. యేల్ వద్ద పరిశోధన

సెన్సార్-నియంత్రిత ప్రవర్తన మరియు కంప్యూటర్లు సాధారణంగా ఏమి చేయాలో వ్యత్యాసం సెన్సార్ నుండి ఇన్పుట్ అస్పష్టమైనది. ఒక కంప్యూటర్ డేటాబేస్ నుండి రికార్డును చదివినప్పుడు, రికార్డు ఏమి చెబుతుందో ఖచ్చితంగా చెప్పవచ్చు. ఒక ఉద్యోగి యొక్క సామాజిక భద్రతా సంఖ్య నిజంగా మాంసం మరియు రక్త ఉద్యోగిని సూచించడంలో సఫలీకృతం కాదా అనేదానిపై తాత్విక సందేహం ఉండవచ్చు, అయితే అలాంటి సందేహాలు కార్యక్రమాలు ఎలా వ్రాయబడతాయి అనేదానిపై ప్రభావం చూపదు. కంప్యూటర్ వ్యవస్థకు సంబంధించినంత వరకు, గుర్తించే సంఖ్య ఉద్యోగి, మరియు అది సంతోషంగా, మరియు విజయవంతంగా, అంతర్గత అస్థిరత అభివృద్ధి చెందుతున్నంత వరకు అన్ని సంబంధిత డేటాను ప్రాప్తి చేయడానికి దీనిని ఉపయోగిస్తుంది.

artificial intelligence in telugu

ఒక సాకర్-ప్లే రోబోట్ను నియంత్రించే ఒక కంప్యూటర్తో, దీని మాత్రమే సెన్సార్ మైదానం పైన మౌంట్ చేయబడిన కెమెరా. కెమెరా కంప్యూటర్కు, సెకనుకు అనేక సార్లు చెబుతుంది, ప్రకాశం యొక్క నమూనా అది సంఖ్యల శ్రేణిగా ఎన్కోడ్ చేయబడుతుంది. (అసలైన, మూడు శ్రేణుల, ఎరుపు కోసం ఒకటి, ఒకటి ఆకుపచ్చ రంగు, ఒకటి నీలిరంగు ఒకటి.) దృష్టి వ్యవస్థ ఈ పెద్ద సెట్ల నుండి అన్ని రోబోట్ల స్థానాలను (దాని బృందం మరియు ప్రత్యర్థి యొక్క) ప్లస్ బంతి నుండి సేకరించాలి. అది వెలికితీస్తుంది ఖచ్చితమైన వివరణ కాదు, కానీ ఎల్లప్పుడూ ధ్వనించే, మరియు అప్పుడప్పుడు మోటుగా తప్పు. అదనంగా, వివరణ అందుబాటులో ఉన్న సమయానికి, ఇది ఎల్లప్పుడూ కొంచం గడువు ముగిసింది. కంప్యూటర్ రోబోట్ల యొక్క ప్రవర్తనను ఎలా మార్చవచ్చో త్వరగా నిర్ణయిస్తుంది, వాటిని సాధించడానికి సందేశాలను పంపండి, ఆపై తదుపరి చిత్రంను ప్రాసెస్ చేయండి.

అలాంటి విపరీతమైన కష్టాల్లో పనిచేయడానికి మేము ఎ 0 దుకు ఎ 0 దుకు కోరుతున్నామో ఆశ్చర్యపోవచ్చు. రెండు స్పష్టమైన కారణాలు ఉన్నాయి: మొదట, A.I యొక్క ఒక అంతిమ లక్ష్యం. ప్రజలు ఎలా సాధ్యమవుతున్నారో అర్థం చేసుకోవడమే పరిశోధన-అంటే, ఒక తెలివైన వ్యవస్థ నిజమైన ప్రపంచంలో ఎలా వృద్ధి చెందుతుందో. మా దృష్టి మరియు ఇతర ఇంద్రియాలు చాలా బాగున్నాయి, కొన్నిసార్లు మేము రోబోట్-సాకర్ ఆటగాడికి సమానమైన సమస్యలతో ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు శోచనలు మరియు లోపాలను అధిగమించగలవు, కానీ చాలా ఘోరంగా ఉంటాయి. మానవ మెదడు దాని పర్యావరణం నుండి సమాచారాన్ని ఎలా వెలికి తీస్తుంది మరియు ప్రవర్తనకు మార్గనిర్దేశం చేసేందుకు ఎలా ఉపయోగిస్తుందో అర్థం చేసుకునే వరకు మనం మనుషుల మేధస్సును ఎప్పటికీ అర్థం చేసుకోము.

artificial intelligence in telugu

రెండవది, దృష్టి మరియు రోబోటిక్స్ అనేక ఆచరణాత్మక అనువర్తనాలను కలిగి ఉన్నాయి. 1997 యొక్క మార్స్ రోవర్ మిషన్ ద్వారా నాటకీయంగా ప్రదర్శించినట్లు రోబోట్లు అప్రెంటివ్ అయినప్పుడు స్పేస్ అన్వేషణ ఎక్కువ ఖర్చుతో కూడుకున్నది. ఇంటికి దగ్గరగా, మేము ఇప్పటికే సాంకేతిక పరిజ్ఞానం యొక్క వాణిజ్యపరంగా ఉపయోగకరమైన అనువర్తనాలను చూస్తున్నాము. ఉదాహరణకు, TV నెట్వర్క్లు ఇప్పుడు ఒక అథ్లెటిక్ కార్యక్రమపు త్రిమితీయ అభిప్రాయాలను సృష్టించగలవు, అనేక ద్వి-మితీయ అభిప్రాయాలను కలపడం ద్వారా, జంతువుల స్టీరియో దృష్టిని నిర్వహించడం మాదిరిగానే. ఇప్పుడు అభివృద్ధి చెందుతున్న రోబోటిక్-బొమ్మ పరిశ్రమ ఉంది, మరియు మన జీవితాల్లో రోబోట్లు మరింత సంక్లిష్టమైన పాత్రల్లో కనిపిస్తాయని మేము భావిస్తాము. ఇప్పటివరకు, ఈ రోబోట్లు ప్రదర్శించగల ప్రవర్తనలు చాలా ప్రాచీనమైనవి. పిల్లలు ఒక రోబోట్తో సంతృప్తి చెందుతారు, అది కొన్ని పదబంధాలను ఉచ్చరించవచ్చు లేదా దాని యొక్క తోకను hugged చేస్తే సంతృప్తి చెందుతుంది. కానీ అది త్వరగా పిల్లల బొమ్మలకు స్పష్టంగా తెలుస్తుంది, నేటి బొమ్మలు వారి చుట్టూ ఏం జరుగుతుందో నిజంగా తెలియదు. సెన్సార్ల నుండి ఉత్పాదకాలను ప్రాసెస్ చేయడానికి మెరుగైన అల్గారిథమ్స్ అంటే మెరుగైన సెన్సార్లతో వాటిని అందించడం.

యేల్ వద్ద ఈ ప్రాంతంలో పరిశోధనలు కంప్యూటర్ సైన్స్, ఎలక్ట్రికల్ ఇంజనీరింగ్, మరియు రేడియాలజీ విభాగాల యొక్క ఉమ్మడి ప్రయత్నం, కంప్యూటింగ్ విజన్ అండ్ కంట్రోల్ కేంద్రంగా నిర్వహిస్తుంది. మేము ఈ ప్రాంతంలో కొనసాగుతున్న మూడు ప్రాజెక్టులను వివరిస్తాము.

Leave a Reply

Top